Labarai

  • Za a iya amfani da man inji akan sarƙoƙin keke?

    Za a iya amfani da man inji akan sarƙoƙin keke?

    Za a iya amfani da man inji akan sarƙoƙin keke? Amsar ita ce kamar haka: Zai fi kyau kada a yi amfani da man injin mota. Yanayin zafin aiki na man injin mota yana da girma sosai saboda zafin injin, don haka yana da ingantaccen yanayin zafi. Amma zafin sarkar keke bai yi yawa ba. The...
    Kara karantawa
  • Menene zan yi idan mashin baya na sabon keken dutsen da na saya ya toshe?

    Menene zan yi idan mashin baya na sabon keken dutsen da na saya ya toshe?

    Ana buƙatar daidaita sarkar dirarriyar bike na gaba. Takamaiman matakan sune kamar haka: 1. Da farko daidaita yanayin H da L. Na farko, daidaita sarkar zuwa matsayi mafi girma (idan yana da sauri 24, daidaita shi zuwa 3-8, 27 gudun zuwa 3-9, da sauransu). Daidaita dunƙule H na gaban derailleu...
    Kara karantawa
  • Menene manyan sigogin watsa sarkar abin nadi? Yadda za a zabi a hankali?

    Menene manyan sigogin watsa sarkar abin nadi? Yadda za a zabi a hankali?

    a: Farar da adadin layuka na sarkar: Girman farar, mafi girman ƙarfin da za a iya watsawa, amma rashin daidaituwar motsi, nauyi mai ƙarfi, da hayaniya kuma suna ƙaruwa daidai da haka. Don haka, a ƙarƙashin yanayin saduwa da ƙarfin ɗaukar kaya, ƙananan sarƙoƙi ya kamata mu kasance ...
    Kara karantawa
  • Menene manyan hanyoyin gazawa da abubuwan da ke haifar da watsa sarkar nadi?

    Menene manyan hanyoyin gazawa da abubuwan da ke haifar da watsa sarkar nadi?

    Rashin gazawar sikirin yana bayyana ne ta hanyar gazawar sarkar. Babban nau'ikan sarƙoƙi na gazawar su ne: 1. Lalacewar sarka ta gajiya: Idan aka kora sarkar, tun da tashin hankali a gefen sako-sako da matsewar sarkar ya sha bamban, sarkar tana aiki ne ta hanyar musanya goma...
    Kara karantawa
  • Wanne ya fi sauri, sprocket na tuƙi ko sprocket?

    Wanne ya fi sauri, sprocket na tuƙi ko sprocket?

    An raba sprocket zuwa tuƙi sprocket da tuƙi sprocket. An ɗora sprocket ɗin tuƙi akan mashin fitarwa na injin a cikin nau'i na splines; An ɗora sprocket ɗin a kan keken tuƙi kuma yana watsa wutar lantarki zuwa motar tuƙi ta cikin sarkar. Kullum direban...
    Kara karantawa
  • Yaya aka ƙayyade rabon watsawar sprocket?

    Yaya aka ƙayyade rabon watsawar sprocket?

    Lokacin ƙididdige diamita na babban sprocket, lissafin ya kamata ya dogara ne akan maki biyu masu zuwa a lokaci guda: 1. Yi ƙididdige bisa tsarin watsawa: yawanci rabon watsawa yana iyakance zuwa ƙasa da 6, kuma rabon watsawa shine mafi kyau duka. tsakanin 2 da 3.5. 2. Sa...
    Kara karantawa
  • Yaya aka ƙayyade rabon watsawar sprocket?

    Yaya aka ƙayyade rabon watsawar sprocket?

    Lokacin ƙididdige diamita na babban sprocket, lissafin ya kamata ya dogara ne akan maki biyu masu zuwa a lokaci guda: 1. Yi ƙididdige bisa tsarin watsawa: yawanci rabon watsawa yana iyakance zuwa ƙasa da 6, kuma rabon watsawa shine mafi kyau duka. tsakanin 2 da 3.5. 2. Sa...
    Kara karantawa
  • Yadda za a yi hukunci da tsananin sarkar babur

    Yadda za a yi hukunci da tsananin sarkar babur

    Yadda ake duba sarkar babur: Yi amfani da screwdriver don ɗaukar tsakiyar sarkar. Idan tsalle ba shi da girma kuma sarkar ba ta zoba, yana nufin matsi ya dace. Ƙunƙarar ya dogara da tsakiyar ɓangaren sarkar lokacin da aka ɗaga shi. Mafi yawan kekuna masu karkata...
    Kara karantawa
  • Menene zan yi idan sarkar babur ta daure ba zato ba tsammani?

    Menene zan yi idan sarkar babur ta daure ba zato ba tsammani?

    Yawanci yana faruwa ne sakamakon sassauƙar ƙwaya biyu masu ɗaurewa na motar baya. Da fatan za a ƙara ƙarfafa su nan da nan, amma kafin ƙarawa, duba amincin sarkar. Idan akwai lalacewa, ana bada shawara don maye gurbin shi; kafin a danne shi tukuna. Tambayi Bayan daidaita sarkar sarkar, matsa...
    Kara karantawa
  • Menene zan yi idan sarkar injin babur ta kwance?

    Menene zan yi idan sarkar injin babur ta kwance?

    Karamin sarkar injin babur ba a kwance kuma dole ne a maye gurbinsa. Wannan ƙaramar sarkar tana da ƙarfi ta atomatik kuma ba za a iya gyara ta ba. Takamaiman matakan sune kamar haka: 1. Cire gefen hagu na babur. 2. Cire murfin lokaci na gaba da na baya na injin. 3. Cire injin c...
    Kara karantawa
  • Za a iya maye gurbin bel ɗin dolphin da sarka?

    Za a iya maye gurbin bel ɗin dolphin da sarka?

    Ba za a iya juya leshin dolphin zuwa sarka ba. Dalili: An raba sarƙoƙi zuwa nau'i biyu: sarƙoƙi na hannu da sarƙoƙin haƙori. Daga cikin su, abin nadi nadi yana shafar tsarinsa na asali, don haka sautin jujjuyawar ya fi na bel na synchronous a bayyane, da tran ...
    Kara karantawa
  • Menene bambancin sarkar shiru da sarkar hakori?

    Menene bambancin sarkar shiru da sarkar hakori?

    Sarkar hakori, kuma aka sani da Silent Chain, nau'in sarkar watsawa ce. Ma'auni na ƙasata shine: GB/T10855-2003 "Sakkun Haƙori da Sprockets". Sarkar hakori na kunshe ne da jerin faranti na sarkar hakori da faranti masu jagora wadanda ake hada su a madadinsu da kuma jona...
    Kara karantawa