1. Auna farar sarkar da nisa tsakanin fil biyu.
2. Faɗin sashin ciki, wannan ɓangaren yana da alaƙa da kauri na sprocket.
3. Kauri na farantin sarkar don sanin ko an ƙarfafa nau'in.
4. Diamita na waje na abin nadi, wasu sarƙoƙi na jigilar kaya suna amfani da manyan rollers.
5. Gabaɗaya magana, ana iya nazarin ƙirar sarkar bisa ga bayanai huɗu na sama. Akwai nau'ikan sarƙoƙi guda biyu: jeri da jerin B, tare da farati ɗaya da diamita daban-daban na rollers.
1. Daga cikin irin waɗannan samfuran, ana rarraba jerin samfuran sarkar bisa tushen tsarin sarkar, wato, gwargwadon sifar sassan, sassan da sassan da ke haɗa sarkar, girman rabo tsakanin sassa, da sauransu. nau'ikan sarƙoƙi ne da yawa, amma tsarinsu na asali sune kawai masu zuwa, sauran kuma duk nakasu ne na waɗannan nau'ikan.
2. Zamu iya gani daga sifofin sarkar da ke sama cewa yawancin sarƙoƙi sun ƙunshi faranti, sarƙoƙi, bushings da sauran abubuwan haɗin gwiwa. Sauran nau'ikan sarƙoƙi kawai suna da canje-canje daban-daban zuwa farantin sarkar bisa ga buƙatu daban-daban. Wasu an sanye su da tarkace a kan farantin sarkar, wasu kuma an sanye su da igiyoyi masu jagora a kan farantin sarkar, wasu kuma an sanye su da rollers a kan farantin sarkar, da dai sauransu. Waɗannan gyare-gyare ne don amfani da su a aikace-aikace daban-daban.
Hanyar gwaji
Ya kamata a auna daidaito tsawon sarkar bisa ga buƙatu masu zuwa:
1. Dole ne a tsaftace sarkar kafin aunawa.
2. Kunna sarkar a ƙarƙashin gwaji a kusa da sprockets guda biyu, kuma ya kamata a goyi bayan sassan sama da ƙananan sassan sarkar a ƙarƙashin gwaji.
3. Sarkar kafin aunawa yakamata ya tsaya na minti 1 tare da kashi ɗaya bisa uku na mafi ƙarancin ƙarancin ƙarfi da aka yi amfani da shi.
4. Lokacin aunawa, yi amfani da ƙayyadaddun nauyin ma'auni akan sarkar don ƙara ƙarar sarƙoƙi na sama da na ƙasa, da kuma tabbatar da haɗin kai na yau da kullun tsakanin sarkar da sprocket.
5. Auna tsakiyar nisa tsakanin sprockets biyu.
Ma'aunin sarkar elongation:
1. Don cire wasan kwaikwayo na dukan sarkar, wajibi ne a auna tare da wani mataki na janye tashin hankali a kan sarkar.
2. Lokacin aunawa, don rage girman kuskure, auna a 6-10 knots.
3. Auna girman L1 na ciki da na waje L2 tsakanin rollers na adadin sassan don nemo girman hukuncin L=(L1+L2)/2.
4. Nemo tsayin tsayin sarkar. Ana kwatanta wannan ƙimar tare da ƙimar iyakacin amfani da tsayin sarkar a cikin abin da ya gabata.
Tsarin sarkar: Ya ƙunshi haɗin ciki da na waje. Ya ƙunshi ƙananan sassa biyar: farantin haɗin ciki, farantin haɗin waje, fil, hannun riga, da abin nadi. Ingancin sarkar ya dogara da fil da hannun riga.
Lokacin aikawa: Janairu-24-2024